12/14/2004

UTUMWA HIVI SASA NI HISTORIA?

Kama unadhani kuwa biashara ya utumwa hivi sasa ni historia, JIKOMBOE! Nambiza Joe Tungaraza kanitumia habari hii kuhusu utumwa huko Mauritania.
Wakati nikisoma habari hiyo, nilitembelea mjadala kuhusu utumwa katika tovuti ya BBC. Kuna bwana mmoja kanimaliza kabisa. Yeye anadai kila mtu, hata katika nchi za magharibi, ni mtumwa. Anasema kuwa minyororo huku Ughaibuni ni ya kisaikolojia. Haya ndio maneno yake:
We're all slaves, even in the western world. Why else would everyone spend their entire lives working away from their loved ones and family, only allowed to see them at evening time and the first thing in the morning if they are lucky. The only difference is that the chains in the western world are psychological ones. - Frank, USA.

Pia katika pitapita zaidi ndani ya tovuti hiyo nikakuta habari nyingine hapa kuhusu utumwa barani Afrika. Habari nyingine zaidi ziko hapa, hapa, na hapa.

Kuna habari nyingine hapa ya kusikitisha juu ya biashara ya kuuza watoto barani Afrika. Unaweza pia kutembelea tovuti ya shirika la Anti-Slavery International.

0 Maoni Yako:

Post a Comment

Links to this post:

Create a Link

<< Home

FREE hit counter and Internet traffic statistics from freestats.com